![](./assets/images/icon/i-strawberry-02.png)
ร่วมพิธีรดน้ำดำหัว (สูมาคาราวะปี๋ใหม่เมือง อำเภอสะเมิง) พ.ศ. 2567
เมื่อวันที่ 18 เมษายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลบ่อแก้ว โดย นายเศรษฐศิลป์ แสงสกาวรัตน์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ่อแก้ว นายกิตติ แสงจันทร์ ,นายวิชา บิเจ๊ะ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ่อแก้ว นายเสรี สกาวเดือนฉาย ประธานสภาองค์การบริหารส่วนตำบลบ่อแก้ว เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลบ่อแก้ว และคณะชมรมกำนัน - ผู้ใหญ่บ้านตำบลบ่อแก้ว พร้อมเพรียงกัน ร่วมพิธีรดน้ำดำหัว(สูมาคาราวะปี๋ใหม่เมือง อำเภอสะเมิง) นายวิโรจน์ ดวงสุวรรณ์ นายอำเภอสะเมิง นายประสิทธิ์ แสงจันทร์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พ.ต.อ.ธนดล น้อยสุวรรณ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรสะเมิง นพ. ประจินต์ เหล่าเที่ยง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสะเมิง และนายวีระวิชญ์ เวชกิจ สาธารณสุขอำเภอสะเมิง ทั้งนี้ได้ให้พรปีใหม่แก่ผู้เข้าร่วมพิธี เพื่อเป็นสิริมงคลเนื่องในโอกาสเทศกาลมหาสงกรานต์ หรือ ประเพณีปี๋ใหม่เมือง ประจำปี 2567
![](/filesAttach/gallery/1713511465.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713511747.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713511726.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713511827.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713512009.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713512073.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713512543.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713512382.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713512434.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1713512485.jpg)